ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อน้ำร้อนช้า อาการนี้ วาล์วน้ำ รึเปล่าครับ  (อ่าน 1690 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
ช่วงนี้รู้สึกได้ว่า อุณหภูมิน้ำ หม้อน้ำ ขึ้นช้ามากครับ ตอนสตาร์ทใหม่เช้าๆ
มันทำให้ระบบแก๊สเอ๋อๆ ไปด้วย

อาการนี้ วาล์วน้ำตายรึเปล่าครับ

ถ้าเปลี่ยน ราคาเท่าไร่ เพื่อนๆชี้แนะด้วยครับ

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
Re: หม้อน้ำร้อนช้า อาการนี้ วาล์วน้ำ รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 20:05:11 »
น่าจะมาจากการตัดต่อท่อทางน้ำอุ่นแก๊สไม่ถูกต้องหรือเปล่าครับ
บางคันตัดท่อน้ำกระป๋องพักน้ำวิ่ง4-5กม.ยังไม่ตัดเข้าแก๊สเลย
และจุดอ่อนของท่อ3ทางถ้าเป็นท่อเหล็กระวังรูตัน
แต่ถ้าวาล์วน้ำมีปัญหา อาการที่จะเกิดไม่ใช่แค่แก๊สเอ๋อครับ ระบบ
น้ำก็จะเอ๋อด้วยทั้งเรื่องแรงดันและอุณหภูมิน้ำครับ
 :-X