ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น  (อ่าน 2961 ครั้ง)

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
แอร์ไม่เย็น
« เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 23:14:11 »
รบกวนถามเพื่อนๆ จู่ๆไฟหน้าปัทม์ก็ขึ้นว่าติดลบ40 องค์ศาขึ้นลงไปเรื่อย
แล้วแอร์ก็ไม่เย็น เหมือนฮีสเตอร์ทำแต่ลมอุ่นออกมา ทำไงดีอะ
จะมีอะไรเสียเยอะมั้ย ช่วยแนะนำที

itongx

• No one is perfect!!
Re: แอร์ไม่เย็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 23:30:19 »
sensor ที่ซุ้มล้อซ้ายมีปันหาสายหลุดไม่ก็พังแล้วครับ
"ต้อง ครับ"

totochang

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 07:38:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
sensor ที่ซุ้มล้อซ้ายมีปันหาสายหลุดไม่ก็พังแล้วครับ
ตามที่คุณitongxแนะนำครับ หน้าตาแบบนี้ครับ

mohun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 00:04:10 »
ขอบคุณมากๆเลย ถ้าเราจะดูว่ามันยังอยู่ป่าวดูตรงไหนอะ
หรือว่ามันเสียแล้วให้ช่างเปลี่ยนเลยมั้ย

mohun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 12:31:27 »
อัปเดตลืมเล่าไปตอนก่อนเป็นรถวิ่งทางขุขะมา คิดว่าเสียแน่แต่ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยน
ต่อมาวิ่งเจอทางไม่ดีสะเทือนอีกแอร์กลับมาเย็นเหมือนเดิม แต่หน้าปัดที่ขึ้นติดลบ-40c
ยังมีเหมือนเดิมและบางครั้งได้ยินเหมือนเสียงเตือน ทำยังไงต่อดีอะรบกวนเพื่อนๆอีกครั้งคะ

Sathit

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 17:27:20 »
ลองดูเช็นเชอร์ยังอยุ๋หรือเปล่าอาจจะแค่หลวม เพราะบอกว่า ต่อมาวิ่งเจอทางไม่ดีสะเทือนอีกแอร์กลับมาเย็นเหมือนเดิม
เช็นเชอร์อยู่ใต็กันชนหน้าฝังคนนั่ง  ถ้ามองไม่เห็นให้เปิดฝากระโปรงหน้า แล้วเอาไฟฉายส่องผ่านตรงหน้าหม้อน้ำด้านขวาล่าง(คนนั่ง)ใต้ไฟหน้ารถ
[/size]ถ้าเช็นเชอร์หายไปแล้ว แล้วต้องการใช้แอร์ชั่วคราวให้จับสายช็อตกัน  แล้วก็หาเช็นเชอร์มาเปลี่ยนครับ
 :P