ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีทั้งคัน ตอนถอดชิ้นส่วนมีอะไรแตกหักมั่งไหมครับ  (อ่าน 3770 ครั้ง)

peppervine

• คนคุ้นเคย
เนื่องจากผมคิดว่ารถปีเก่าแล้วชิ้นส่วนพลาสติกหลายๆจุดน่าจะกรอบได้ที่
กำลังคิดว่าจะทำสีใหม่ทั้งคัน(มีรอยรอบคันเต็มไปหมดละครับ>,,<)
เลยกะว่าอาจจะต้องเก็บเงินเผื่อพวกชิ้นส่วนที่มีโอกาสแตกสูงตอนรื้อ
อยากถามประสบการณ์พี่ๆว่ามีอะไรที่น่าจะหักมั่งครับ
ขอบคุณร่วงหน้าครับ
ปล.ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดีเลยครับ

รถผมตอนนี้ที่เห็นคือแถวแผงจิ้งหรีดกิฟล้อคหักเริ่มเสียรูป
ยางขอบกระจกข้างประตูหลังชิ้นเล็กขาดๆ

totochang

• ขาประจำ
หลายรายการเลยครับ อายุประมาณวัยรุ่นแล้ว (สิบปีกว่าๆ) ต้องมีที่ต้องอัพให้งาม พวกกิ๊ฟ บางตัวหายาก ดีที่สุดคือ แกะด้วยความระมัดระวัง เหมือนอุ้มสาวๆลงเตียงอ่ะครับ จะได้ไม่ช้ำ....