ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ นำ้ในหม้อนำ้เป้ฯศ๊ฯนำ้นม นำ้มันเครื่องหายจะแก้ยังไงดี  (อ่าน 1319 ครั้ง)

นาย วสันต์ หนีภัย

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ซ่อมไปแล้วเดือนมิถุนา 54 แล้วยังมาเป็นเหมือนเดิมอีกแย่จัง ทำไงดีครับ ผมไม่รู้ว่า ออยอันไหนแตกช่วยแนะนำหน่อยครับ 318i n42 2004
และมีอะไหร่อะไรบ้างครับ ถ้าเป็นออยน้ำมันเครื่อง ช่วยด้วยครับ..
 :ร้อนมวาก:

LEK 3116

• แฟนพันธุ์แท้
 :)
   หากมีคราบน้ำมันในกระปุกน้ำสำรอง เครื่อง N42
 น่าจะเป็นที่ออยล์เกียร์แตกนะครับ
เห็นพี่ๆเขาแยกออยล์เกียร์ ออยเครื่องกันเกือบหมดแล้ว
ลองหากระทุ้ "แยกออยเกียร์" อ่านดูนะครับ จบแน่นอนครับ
ผมเองก็แยกแล้ว M52 มีแค่ออยล์เกียร์อย่างเดียว
อย่าให้ความผิดพลาด มาปิดโอกาสการเรียนรู้

thaibimmer

• ขาประจำ
เป็นปัญหาที่คาราคาซังมากเลยครับ ... ผมก็โดนปัญหานี้ไปหนักหนาเหมือนกัน ไม่ต่ำว่า 6-7 รอบใน 1 ปี ที่เข้าไปแก้ปัญหาเรื่องนี้

แนะนำให้แยกออยเครื่องออยเกียร์ ตามที่คุณLEK 3116 แนะนำ
ตรวจสอบทั้งระบบทีเดียวจบไปเลยดีกว่าครับ อย่ารอให้แตกก่อนแล้วค่อยทำ หรือทำโน้นนิดทำนี่หน่อย มันจะลามพาลให้ไม่จบครับผม

O0

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
มีเปลี่ยนออยตัวไหนมามั่งยังอ่าคับ  ส่วนใหญ่ก็ออยเกียร์ รองลงมาก็ออยเครื่องใน N42   :-*

แต่สาเหตุการแตกของมันต้องดูว่าเสื่อมตามอายุอย่างเดียวหรือมีความร้อนรถที่มากกว่าปกติเข้ามาเพิ่มด้วยหรือเปล่านะครับ  จะได้จบในทีเดียว... ::ดื่ม::
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
หากคราวที่แล้ว ออยล์เกียร์   คราวนี้ อาจเป็น ออยล์เครื่อง ครับ
หลังไมล์ ที่ปรึกษา ไปให้แล้ว  ลองดูครับ จะได้ซ่อมได้ตรงจุด และหมดปัญหา ทิ้งความโศกเศร้าไว้กับปีเก่า  รอรับสิ่งดี ๆในปีใหม่กันนะครับ   ""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

Pongsakda T.

• จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
 จขกท เป็นเครื่อง N42 มีออยเกีย ออยเครื่องครับสีน้ำนมน่าจะออยเครื่องครับ ลองดูตามที่พี่ยุทธ แนะนำครับ
Delivery Shop
086-8101600 เอก

ธเนศ

• thaned
แยกๆๆๆๆ
จับแยกทั้งเครื่องและเกียร์
โทรหาช่างรุท นครปฐมครับ