ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งซีนอนจาก เชียงกง  (อ่าน 2986 ครั้ง)

chai03

• แฟนพันธุ์แท้
ติดตั้งซีนอนจาก เชียงกง
« เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 23:25:03 »
วันนี้เปิดคู่มืออ่านอย่างละเอียดหลังจากได้รถมาจะ 2 ปีแล้ว มีจุดหมายเหตุเล็กๆอยู่จุดหนึ่ง น่าจะมีประโยชน์สำหรับท่านที่ซื้อไฟหน้า ซีนอน จากเชียงกงมาใส่ให้สังเกตุตรงนี้ด้วยนะครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
Re: ติดตั้งซีนอนจาก เชียงกง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 17:29:54 »
น่าจะเป็นตัวตั้ง ให้แสงไฟ สาดออกด้านข้าง เพื่อเห็นเส้นขอบถนน ชัดเจนขึ้น ในเวลากลางคืน ใช่ไหม ครับ
บ้านเรา ขับชิดซ้าย ก็หมุนปรับ ให้แสงสาด ออกด้านซ้าย มือ ครับ  :-X   :-X 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

chai03

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 20:03:31 »
ใช่ครับ ปรับcut off ครับ ง่ายต่อการตั้งไฟหน้าต้วยครับ(ผมเคยลองตั้งข้างหนึ่ง Lอีกข้าง R มันไม่ค่อยจะสว่าง ตรงกลางมืดมากมองไม่เห็นทางเลย บ้านเราต้องปรับไปทิศทาง L ครับ ดูให้ดีนะครับมันไม่มีมาร์คแบบรถญี่ปุ่นนะครับ เพียงหมุนไปทางลูกศร ที่เป็น L (ซึ่งตัวR เลื่อนขึ้นมาอยู่ด้านบนเกือบตรงกลาง นั่นคือถูกต้อง) ตั้งทีแรกผมงงเหมือนกัน) ส่วนถ้าไฟธรรมดาที่ไม่มีตัวปรับอาจต้องใช้แถบกัน จากศูนย์ครับ ตั้งไฟรวมแสงให้ได้รับรองสว่างมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2015, 20:52:20 โดย chai03 »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 20:56:13 »
ขอบคุณ สำหรับ File การปรับตั้งไฟมากครับ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 14:55:55 »
ขอบคุณสำหรับไฟล์การติดตั้งไฟด้วยครับ  มีประโยชน์มาก  ::2thmb::
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 17:05:47 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้เปิดคู่มืออ่านอย่างละเอียดหลังจากได้รถมาจะ 2 ปีแล้ว มีจุดหมายเหตุเล็กๆอยู่จุดหนึ่ง น่าจะมีประโยชน์สำหรับท่านที่ซื้อไฟหน้า ซีนอน จากเชียงกงมาใส่ให้สังเกตุตรงนี้ด้วยนะครับ

ของผมไงไม่มีให้หมุนอ่ะคับ แต่ถ้าถอดตัวครอบ xenon ออกจะเห็นก้านสีขาวๆโยกเอาได้ปรับ cut off เหมอืนกัน
"ต้อง ครับ"

chai03

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 23:38:20 »
ไม่แน่ใจว่า มีการเอาโคมธรรมดามาใส่ซีนอนหรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นซีนอลโรงงาน คูมือบอกว่ามีปุ่มปรับทุกคันครับ ถ้าโคมธรรมดาไม่มีครับ เมืองไทยศูนย์จะใช้เพทบังแทนซึ่งที่ศูนย์มีขาย